[D]๏๏[D]๏๏
เคล็ดลับคู่บ้าน 62004_1

ยินดีต้อนรับค่ะ

แนะนำให้สมัครสมาชิกนะคะ เพื่อประสิทธิภาพของการใช้งานได้เต็มรูปแบบค่ะ

ขอบคุณที่แวะมา
[D]๏๏[D]๏๏
[D]๏๏[D]๏๏
เคล็ดลับคู่บ้าน 62004_1

ยินดีต้อนรับค่ะ

แนะนำให้สมัครสมาชิกนะคะ เพื่อประสิทธิภาพของการใช้งานได้เต็มรูปแบบค่ะ

ขอบคุณที่แวะมา
[D]๏๏[D]๏๏
[D]๏๏[D]๏๏
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

:: www.chiangkhong.co.cc <= เว็บรุ่นเข้าไปสิคะ ::

บ้านบ้าน  PortalPortal  Latest imagesLatest images  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)  

เคล็ดลับคู่บ้าน

Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
[M]olasse[S]

[M]olasse[S]

เคล็ดลับคู่บ้าน Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: เคล็ดลับคู่บ้าน   เคล็ดลับคู่บ้าน EmptyThu Apr 09, 2009 8:47 am

เคล็ดลับคู่บ้าน จาก Thaiparents.com จ้ะ

1.การล้างตู้เย็น
จะล้างตู้เย็นให้สะอาดให้ใช้โซดาคาร์บอเนต ( โซดาทำขนม หรือ เบ้กกิ้งโซดา ) 1 ช้อนโต๊ะ ใส่ลงในน้ำประมาณ 1 ลิตร หรือ 4 ถ้วย แล้วล้างออก กลิ่นเหม็นจะ หมดไป

2. ล้างจานหรืออ่างที่เป็นสแตนเลส
อ่างล้างจานหรือตู้เก็บถ้วยจานที่เป็นสแตนเลสให้ใช้แอลกอฮฮล์หรือยาสีฟัน ทา แล้วจึงขัดออก ทำความสะอาดด้วยน้ำอีกครั้ง เช็ดด้วยผ้านุ่มๆให้แห้ง

3.ล้างขวดแก้ว
ขวดแก้วที่หมองขุ่น ใส่ทรายลงไปเล็กน้อยเติมน้ำอย่าให้เต็ม เขย่าแรงๆ แล้วจึง เทออก ล้างด้วยน้ำผสมผงซักฟอก แล้วจึงล้างให้สะอาดด้วยน้ำเปล่า ขวดจะใส

4. ล้างภาชนะที่เปื้อนแป้ง ไข่ นม
จาน ชาม หรือภาชนะที่เปื้อน แป้ง ไข่ นม ให้ล้างด้วยน้ำเย็นธรรมดา จะล้างออก ง่ายกว่าน้ำอุ่นจะทำให้แป้ง ไข่ นมติดแน่นยิ่งขึ้น เพรราะความร้อนทำให้แป้ง ไข่ นมที่ติดกับภาชนะสุกทางที่ดีใช้ฟองน้ำชุบน้ำเช็ดออกก่อนแล้วล้างด้วยสบู่หรือ น้ำยาล้างจานแล้วจึงล้างด้วยน้ำสะอาด

5.ล้างถาดเงิน
ถาดเงินเมื่อใช้แล้วต้องล้างให้สะอาดทันที แล้วเช็ดให้แห้งจึงเก็บ การเก็บเพื่อ ไม่ให้ถาดเงินด่างดำ ให้วางสารส้มไว้ในถาดสัก 1 ก้อน จะทำให้ถาดนั้นสะอาด อยู่เสมอ

เคล็ดลับคู่บ้าน 391354
ขึ้นไปข้างบน Go down

เคล็ดลับคู่บ้าน
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1